Usalama katika Shule za Wanafunzi Wetu

Novemba 20, 2020

Sasisho kutoka kwa Kamishna Infante-Green

Kama unavyojua, Gavana alitangaza wiki hii kwamba serikali inawapa viongozi wetu wa shule chaguo la kuhamishia shule za upili kwa mpango wao mdogo wa kibinafsi baada ya Shukrani kwa wiki mbili. Tunaweka shule za awali, msingi na za kati wazi kwa sababu familia zetu zinastahili chaguo hili la kujifunza. Tunajua kuwa kubadilika na kubadilika imekuwa ufunguo wa mafanikio yetu na ndio sababu tukaona ni muhimu kuwapa viongozi wetu wa wilaya uwezo wa kufanya mabadiliko hayo ikiwa inafanya kazi vizuri kwa jamii yao.

Hii inamaanisha kuwa shule zetu za upili zinaweza kuhamia kwa ujifunzaji wa wanafunzi, isipokuwa wanafunzi fulani walio na mahitaji maalum ya kujifunza, wanafunzi wa lugha nyingi, na wengine ambao wanaweza kuhitaji mafundisho ya kibinafsi. Tunatambua kuwa mpango wowote wa elimu ni ngumu zaidi chini ya COVID-19, lakini programu zetu za CTE zinakabiliwa na changamoto haswa kwa sababu programu nyingi zinapeana kipaumbele "ujifunzaji wa mikono" ambayo ni ngumu kuiga katika hali halisi. Kwa kuzingatia hilo, tunasasisha mwongozo wetu ili kutoa habari zaidi kwa shule, na tutaendelea kufikia wilaya kusaidia programu hizi.

Tumewategemea wasimamizi wetu na viongozi wa shule kufanya kazi na jamii yao na kufanya maamuzi ambayo yanahudumia wanafunzi wao vizuri na hiyo inamaanisha kuwapa fursa ya kusoma kijijini sasa hivi. Hii ndiyo sababu kwa nini kila wilaya ya shule iliwasilisha mipango ya kina kabla ya mwaka wa shule kuanza- kwa hivyo tunaweza kuhama ikiwa tulihitaji na kuifanya haraka.

Tunapokaa kama jimbo, tunafanya hivyo kwa nia na kufanya maamuzi kulingana na data ili kuziweka salama shule zetu, walimu na wanafunzi salama. Asante kwa yote unayofanya kuweka watoto wetu wakishiriki katika fursa za elimu wakati huu.